☼ Diễn Đàn Tình Yêu ☼
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

☼ Diễn Đàn Tình Yêu ☼

☼ Kết Nối những Trái Tim ☼

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Kí ức tuổi thanh xuân!

Go down 
Tác giảThông điệp
Cà phê đắng
Thành Viên
Thành Viên

Kí ức tuổi thanh xuân! Empty
Bài gửiTiêu đề: Kí ức tuổi thanh xuân!   Kí ức tuổi thanh xuân! EmptyTue Jan 16, 2018 4:23 pm

Hơn 10 năm trước, khi em còn là sinh viên em đã quen anh trên yahoo! Lúc ấy anh làm quen trước! E cũng nghĩ anh là một người bạn mới bình thường nên trả lời anh. không ngờ rằng mình nói chuyện ngày càng hợp. Anh luôn biết làm em cười! Nói chuyện với anh không bao giờ là nhàm chán cả. Và rồi  anh tỏ tình! E nghĩ rằng anh đùa và cũng biết quen qua mạng cũng chẳng đi tới đâu vì khoảng cách địa lý quá xa. Em nam anh Bắc! nhưng rồi anh dùng những lời nhớ thương và cả những hài hước khiến em đã không biết từ lúc nào đã si ngốc yêu anh dù là ta chưa biết mặt. Rồi nhắn tin qua lại biết mặt anh, em lại càng yêu anh hơn. Thấm thoát cũng tới ngày em ra trường. Khi ấy anh đã gần 30 tuổi sự nghiệp đã ổn định. nhưng có một ngày anh tàn nhẫn gửi mail cho em nói rằng anh xin lỗi vì thời gian qua đã đùa giỡn cùng em ,rằng tình cảm trên mạng chỉ là ảo thôi, anh sẽ luôn dành một góc trong tim mình cho em, em hãy quên anh đi và trở về với cuộc sống thật của mình , sẽ không có kết quả gì! Đã biết trước sẽ có ngày này nhưng lúc ấy em vẫn thấy rất đau. Em đã khóc rất nhiều. Rồi cũng tự động viên mình cố quên anh! nhưng vì em đã yêu anh quá sâu nên không cam lòng để những kỉ niệm hai năm trôi qua chỉ là ảo. Em đã nói rằng tuy chúng ta quen nhau qua mạng nhưng em vẫn muốn được gặp anh một lần. Anh đồng ý! Ra trường, em cố gắng gom góp tài chính để mua vé xe về quê gặp anh. Em rất khờ đúng không anh! nhớ thời gian ấy kinh tê gd em rất khó khăn, nên chuyện đi lại cũng không thuận lợi như bây giờ. Em về quê ngoại ở Ninh Bình! Anh đi xe khách từ Thái Bình sang để gặp em. Cảm xúc lúc ấy không thể nào diễn tả thành lời. Em cảm thấy mình đang mơ! anh đưa em đi ăn kem cây trong một quán tạp hóa ( Vì quê em cũng nghèo và ở quê lúc ấy cũng chả có quán nước nào lãng mạn một tí!) Rồi mình ra bờ ao nhà ngoại em ngồi nói chuyện vì chẳng có nơi nào có không gian riêng nên đó là nơi lãng mạn và lí tưởng nhất để hẹn hò rồi! Anh bảo rằng nhìn em ở ngoài đời dễ thương và hiền lành, anh rất thích. rồi anh hỏi một câu mà có lẽ cả đời này với em nó là câu nói đẹp  nhất: " Em có muốn hôn anh không?" Và chúng mình đã hôn nhau những nụ hôn thật dài. Hai tiếng đồng hồ mình chỉ ngồi hôn nhau và nói chuyện như một đôi tình nhân thực sự. Và mình chia tay cũng từ ngày hôm ấy. Em không níu giữ vì em biết hoàn cảnh hà mình và anh ngoài đời thực chênh lệc rất nhiều. Vì thế em lựa chọn tìm một chút chân thật từ một cuộc tình ảo để làm hành trang kí ức cho trái tim mình. Sau này gặp anh trên mạng tuy vẫn rất nhớ anh nhưng em không dám biểu cảm , nói chuyện xa cách với anh hơn trước, mà anh thì sau lần gặp nhau ấy lại vẫn cứ nói chuyện với em tình cảm như người yêu thật sự chưa có lời chia tay. Nhưng em biết mình không được hi vọng vì vậy đã tự cai mạng. Em bớt lên mạng. Rồi đi làm. Thời gian qua đi em cũng bớt buồn! rồi em gặp chồng mình quen rồi đám cưới. Lúc đó thỉnh thoảng mình vẫn liên lạc hỏi thăm nhau như bạn bè! Và anh bảo anh cũng đã kết hôn. Rồi chúng ta mất liên lạc. E tự nhủ sẽ yêu thương chồng hết mực và sẽ để kỉ niệm của anh và em lại trong tim. Nhưng sau mườn năm chung sống với chồng. Em phát hiện chồng mình không yêu nình như em vẫn nghĩ. Ngoài em ra anh ấy vẫn ham vui chuyện ong bướm bên ngoài. Em đau khổ tinh thần xuống dốc. Lúc chạnh lòng này em laại lôi kỉ niệm đã vùi sâu trong tim mình là anh ra để an ủi bản thân!Và em phát hiện , thực ra tâm hồn em chỉ có thể được lấp đầy khi nói chuyện và hia sẻ cùng anh. Đáng buồn là thứ em muốn lại không có được. mình đã mất liện lạc, anh cũng đã có gia đình . em không bao giờ có ý nghĩ phá vỡ hạnh phúc của anh. Song thỉnh thoảng em chỉ muốn nghe anh nói chuyện, với em chỉ cần những câu nói rất bình thường của anh cũng luôn chạm vào tâm hồn và trái tim em. Hôm nay, buồn quá! Em lên diễn đàn này trút nỗi lòng vào đó như một cách thưởng thức nỗi nhớ.ở phương xa anh có biết không? Có một người vẫn luôn giữ kí ức trong tim và mong anh luôn bình yên hạnh phúc!Nhớ mãi hai nick name này khi đó mình đã nói chuyện cùng nhau: Asiaspinx và babyandlovelyforever!đây là mảnh kí ức đẹp nhất cả đời này em cất dấu và là phần tình cảm trong sáng nhất trong cuộc đời em! Cảm ơn anh đã từng xuất hiện trong kí ức của em!

Kí ức tuổi thanh xuân!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tại sao những quý ông thành đạt cần chú ý cho thời trang tuổi trung niên ?
» Rima Thanh Vy – mẫu teen 17 tuổi tham gia làm hot girl game Ải Mỹ Nhân
» Rima Thanh Vy và Helly Tống hóa thành Mỹ nữ thời Tần
» KÝ ỨC TUỔI THƠ
» Ải Mỹ Nhân – Vương Thành chiến để trở thành Vua